Tenget karfin gwaji a karkashin yanayin saurin saurin, da aka kayyade girman yana mizamin karaya, da kuma matsakaicin ƙarfin da aka yi rikodin a karagar da aka yi rikodin.
ⅠBayyana
Ana ɗaukar ma'anoni masu zuwa a cikin wannan ƙa'idar ta duniya.
1,Karfin juzu'i
Matsakaicin tashin hankali wanda takarda ko kwali zai iya jurewa.
2. Tsawon karya
Nisa na takarda da kanta zai kasance daidai da ingancin takarda za a karya lokacin da ake bukata tsawon. Ana ƙididdige shi da ƙididdigewa daga ƙarfin juzu'i da ƙarancin zafi na samfurin.
3. Miqewa a lokacin hutu
Ƙaddamar da takarda ko allo a ƙarƙashin tashin hankali zuwa karaya, wanda aka bayyana azaman kashi na tsawon ainihin samfurin.
4, Fihirisar Tensile
Ƙarfin ɗaure yana rarraba ta adadin da aka bayyana a cikin Newtons mita kowace gram.
Ⅱ Kayan aiki
Ya kamata a yi amfani da ma'aunin ƙarfin ƙarfi don gwada ƙarfin ƙarfi da tsayin samfurin a ƙayyadadden ƙimar ƙima. Mai gwada ƙarfin ɗaure ya haɗa da:
1. Na'urar aunawa da rikodi
Matsakaicin juriya na juriya a karaya yakamata ya zama 1%, kuma daidaiton karatun elongation yakamata ya zama 0.5mm. Ingantacciyar kewayon ma'aunin ma'aunin ƙarfi ya kamata ya kasance tsakanin 20% zuwa 90% na jimlar kewayon. Lura: don takarda tare da elongation kasa da 2%, idan ba daidai ba ne don amfani da gwajin pendulum don ƙayyade tsawo, ya kamata a yi amfani da ma'aunin saurin sauri tare da amplifier na lantarki da mai rikodi.
2. Daidaita saurin lodi
Lura: Domin biyan buƙatun cewa canjin ƙimar kaya bai kamata ya zama sama da 5% ba, nau'in kayan aikin nau'in pendulum bai kamata a sarrafa shi a kusurwar pendulum sama da 50 ° ba.
3. Biyu samfurin shirye-shiryen bidiyo
Ya kamata a haɗa samfuran tare cikin faɗin su kuma kada su zame ko lalata su. Layin tsakiya na matsi ya kamata ya zama coaxial tare da tsakiyar layin samfurin, kuma jagorancin ƙarfin ƙarfin ya kamata ya zama 1 ° a tsaye zuwa tsayin tsayin samfurin. Filaye ko layin shirye-shiryen biyu ya kamata su kasance daidai da 1°.
4, tazarar clip biyu
Nisa tsakanin shirye-shiryen biyu yana daidaitacce kuma yakamata a daidaita shi zuwa ƙimar tsayin gwajin da ake buƙata, amma kuskuren bai kamata ya wuce mm 1.0 ba.
Ⅲ Samfur da kuma shiri
1, Ya kamata a ɗauki samfurin bisa ga GB/T 450.
2, 15 mm daga gefen samfurin, yanke isasshen adadin samfurori, don tabbatar da cewa akwai 10 ingantattun bayanai a cikin madaidaiciya da madaidaiciya. Samfurin ya kamata ya zama mara lahani na takarda da ke shafar ƙarfi.
Hannun biyu na samfurin suna madaidaiciya, daidaitattun ya kamata ya kasance a cikin 0.1mm, kuma incision ya kamata ya kasance da kyau ba tare da lalacewa ba. Lura: lokacin yankan takarda mai laushi mai laushi, ana iya ɗaukar samfurin tare da takarda mai wuya.
3, Girman samfurin
(1) Nisa samfurin ya kamata ya zama (15 + 0) mm, idan sauran nisa ya kamata a nuna a cikin rahoton gwajin;
(2) Samfurin ya kamata ya kasance da isasshen tsayi don tabbatar da cewa samfurin ba zai taɓa samfurin tsakanin shirye-shiryen bidiyo ba. Yawancin lokaci mafi guntu tsawon samfurin shine 250 mm; Za a yanke shafukan da aka rubuta da hannu bisa ga ma'auninsu. Nisan matsawa yayin gwajin yakamata ya zama mm 180. Idan an yi amfani da wasu tsayin nisa na matsawa, yakamata a nuna shi a cikin rahoton gwaji.
Ⅳ Gwaji matakai
1. Gyara kayan aiki da daidaitawa
Shigar da kayan aiki bisa ga umarnin kuma daidaita tsarin auna ƙarfi bisa ga Shafi A. Idan ya cancanta, ma'aunin ma'aunin tsawo ya kamata kuma a daidaita shi. Daidaita saurin lodi bisa ga 5.2.
Daidaita nauyin ƙuƙumma ta yadda ɗigon gwajin kada ya zame ko ya lalace yayin gwajin.
Nauyin da ya dace yana manne da faifan shirin kuma nauyin yana motsa na'urar da ke nuna lodi don yin rikodin karatun ta. Lokacin duba hanyar nuna alama, tsarin nuni bai kamata ya sami koma baya da yawa ba, raguwa ko gogayya. Idan kuskuren ya fi 1% girma, yakamata a yi la'akarin gyara.
2, Aunawa
An gwada samfuran a ƙarƙashin daidaitattun yanayin yanayi na zafin jiki da kula da zafi. Bincika matakin sifili da gaba da baya na injin aunawa da na'urar rikodi. Daidaita nisa tsakanin manyan matsi na sama da na ƙasa, kuma ku matsa samfurin a cikin maƙallan don hana haɗin hannu tare da wurin gwaji tsakanin maɗaɗɗen. Ana amfani da pre-tension na kusan 98mN (10g) akan samfurin don a manne shi a tsaye tsakanin shirye-shiryen biyu. Adadin lodin karaya a cikin (ƙasa 20 5) s an ƙididdige shi ta gwajin tsinkaya. Ya kamata a rubuta iyakar ƙarfin da aka yi amfani da shi daga farkon ma'auni har sai samfurin ya karye. Ya kamata a yi rikodin tsawaitawa a lokacin hutu idan ya cancanta. Ya kamata a auna aƙalla filaye guda 10 na takarda da allo a kowace hanya kuma sakamakon dukkan sassan guda 10 ya zama mai inganci. Idan matsi ya karye a cikin 10 mm, ya kamata a jefar da shi.
ⅤAn ƙididdige sakamakon
Sakamakon ya nuna cewa an ƙididdige sakamakon a tsaye da kwance na takarda da kwali da wakilta bi da bi, kuma babu wani bambanci a cikin al'amuran dakin gwaje-gwajen da aka kwafi da hannu.
Dangane da ma'auni "GB/T 453-2002 IDT ISO 1924-1: 1992 takarda da ƙayyadaddun ƙarfi na katako (hanyar ɗaukar nauyi na yau da kullun)" Kamfaninmu ya haɓaka samfuran DRK101 jerin na'urar gwajin gwaji ta lantarki. Yana da halaye kamar haka:
1, Tsarin watsawa yana ɗaukar dunƙule ƙwallon ƙwallon ƙafa, watsawa yana da karko kuma daidai; Motar servo da aka shigo da ita, ƙaramar amo, ingantaccen iko.
2, Nunin aikin allo na taɓawa, menu na musayar Sinanci da Ingilishi. Nuni na ainihi na lokacin ƙarfi, nakasar ƙarfi, ƙaurawar ƙarfi, da dai sauransu. Sabbin software na da aikin nuna lanƙwasa a ainihin lokacin. Kayan aiki yana da ƙarfin nunin bayanai, bincike da damar gudanarwa.
3, Yin amfani da 24-bit high madaidaicin mai sauya AD (ƙuduri har zuwa 1 / 10,000,000) da babban firikwensin ma'aunin ma'auni, don tabbatar da sauri da daidaiton bayanan ƙarfin kayan aiki.
4,A amfani da na zamani thermal printer, sauki shigarwa, low laifi.
5, Sakamakon ma'auni kai tsaye: bayan kammala rukunin gwaje-gwaje, ya dace don nuna sakamakon ma'aunin kai tsaye da buga rahotannin ƙididdiga, gami da ma'ana, daidaitaccen karkata da ƙima na bambancin.
6, Babban digiri na atomatik, ƙirar kayan aiki yana amfani da na'urori masu tasowa a gida da waje, microcomputer don fahimtar bayanai, sarrafa bayanai da sarrafa ayyuka, tare da sake saiti ta atomatik, ƙwaƙwalwar ajiyar bayanai, kariya mai yawa da kuma kuskuren halayen ganewar asali.
7, Multi-aiki, m sanyi.
Aiko mana da sakon ku:
Lokacin aikawa: Nuwamba-03-2021